Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasulihi lkarim, amma bad. Kupokea habari njema za bahati nzuri na msamaha katika ndoto. Usiku mmoja, Abdurrahman bin Auf radhiallahu anhu alipoteza fahamu kwa muda mrefu wakati wa ugonjwa wake hadi wale walio karibu walidhani kwamba roho yake imeondoka. Walimfunika na kitambaa na wakaenda mbali naye. Mkewe Umu Kuthum bint Uqba mara moja alitafuta msaada kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kwa kuvuta subira na kutekeleza swala kama jinsi tumeamrishwa kufanya katika Qur'an takatifu. Abdurrahman bin Auf radhiallahu anhu alibaki bila fahamu kwa muda mrefu. Baada ya hapo, alipata fahamu na jambo la kwanza alilosema ilikuwa ni takbir. Watu wa nyumbani kwake na wale walio karibu nao pia walipiga kelele kwa kutoa takbira. Kisha akawauliza je, nilipoteza fahamu? Wakajibu ndiyo kisha akawaambia, mmezungumza ukweli. Wakati nilikuwa katika hali ya kukosa fahamu, nilichukuliwa na malaika wawili ambao walikuja na maumbile ya mwanadamu na walionekana kuwa wakali na madhubuti kwa sura yao. Wakaniambia, endelea mbele na kuchukua katika hukumu kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, ambaye ni mwenye nguvu, ndiye anayetoa ulinzi na kujua yote. Kwa hivyo, walinichukua pamoja nao na kuendelea hadi walipokutana na malaika mwingine katika mfumo wa mtu ambaye aliwauliza walikuwa wananipeleka wapi. Wakasema tutamchukua katika hukumu kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ambaye ni mwenye nguvu, ndiye anayetoa ulinzi na, na kujua yote. Malaika huyo aliwaambia mrudishe ulimwenguni kwa kuwa yeye ni miongoni mwa watu hao ambao Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ameamuru bahati nzuri na msamaha wakati walikuwa bado tumboni mwa mama zao. Kwa kuongeza ameruhusiwa na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kubaki ulimwenguni kwa kipindi kingine ili wanawe wafurahie na kufaidika na kampuni yake hadi wakati Allah Subhanahu wa Ta'ala atamchukua mbali na ulimwengu. Baada ya tukio hili, Abdurrahman bin Auf radhiallahu anhu alibaki hai kwa mwezi mmoja. Baada ya mwezi kupita, alifariki kupitia amri ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala.