Kwa kutoa salamu ndefu utapata thawabu zaidi. Imran bin Husein radiallahu anhu anasimulia kwamba mtu mmoja alikuja kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam na akamsalimia akisema assalamu alaikum. Mtume sallallahu alaihi wasalam akajibu salamu yake, sha huyu mtu akakaa kwenye mkusanyiko Rasulullahi sallallahu alaihi wasallam Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akasema, umepata thawabu kumi. Baadaye mtu mwingine alikuja kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam sallam na akamsalimia akisema, assalamu alaikum wa rahmatullah. Mtume sallallahu alaihi wasallam akajibu salamu, na huyu mtu akaketi kwenye mkusanyiko. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akasema, umepata thawabu 20. Baada ya hapo Mtu mwingine alikuja kwa mtume sallallahu alaihi wasallam na akamsalimia akisema, assalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Mtume sallallahu alaihi wasallam akamjibu na mtu huyo akakaa pia kwenye mkusanyiko. Mtume sallallahu alaihi wasallam akasema umepata thawabu 30. Namba tano. Muislamu akikusalimu kwa salamu itakuwa ni lazima wewe kujibu salamu, isipokuwa kama una udhur ya halali kama kwa mfano unakula au unasoma Qur'an majini na kadhalika ingawa si lazima kwako kujibu salamu katika hali hizi inajuzu kwako kujibu namba 6 ni makuruu kumsalimia mtu anayehusika na shughuli yoyote ya dini au akiwa nakula na kadhalika namba 7 usitoe salamu kwa wasio maharim yaani watu ambao unaweza kuwaoa ikiwa mwanamke mahram akamsalimia akam mwanaume, basi akiwa ni mzee ambaye hakuna hofu ya fitna juu yake, basi mtu huyo anaweza kumjibu salamu. Lakini ikiwa ni msichana anayetoa salamu, basi mtu hatakiwi kujibu salamu kwa maneno, bali mtu anaweza kujibu salamu ndani ya moyo wake.