Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusali wanusalimu ala rasulih lkarim amma bad. Ukarimu na zuhud, yani kujiepusha na dunia. wa Abu Ubaida radi Allahu anhu, wakati mmoja Umar radi Allahu anhu alichukua sarafu za dhahabu mia nne akiziweka kwenye mfuko na akampa mtumishi wake akisema, nenda kwa Abu Ubaida radi Allahu anhu na umpe fedha hizi, baada ya hapo Kaa hapo kwa muda ili kuona atafanya nini na pesa, na urudi kunijulisha. Mtumishi alichukua mfuko wa sarafu za dhahabu na akaenda kwa Abu Ubaida radhiallahu anhu, akampa zawadi akisema, amiru lmuminin amesema kwamba unapaswa kutumia hizi kwa mahitaji yako. Abu Ubaida radhiallahu anhu alipokea zawadi hiyo na akamwombea duaa Umar radhiallahu anhu akisema, Allah subhanahu wataala amjalie ukaribu wake maalum na mrehemu. Kisha akamwita mjakazi wake na kutoa sarafu chache za dhahabu kutoa, kutoka kwenye mfuko na kusema, chukua sarafu hizi saba za dhahabu na mpe mtu fulani. Kisha akatoa chache zingine na kusema, toa hizi tano sarafu za dhahabu kwa mtu fulani. Aliendelea kutoa sarafu za, dh za dhahabu kwenye begi na kutoa na kumpa mtumishi wake akamwamuru awape watu mbalimbali mbali, mpaka dhahabu zote zikaisha. Umar radhiallahu anhu aliposikia jinsi ya Abu Ubaida radhiallahu anhu alivyozitumia pesa hizo kwa waja wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala katika sadaka, alifurahishwa sana.