Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasuli lkarim, amma bad. Tunaendelea na sunna na adabu za kutoa salam, sunna na adabu za kuamkiana, yaani kutoa salam. Namba moja, unapokutana na ndugu yako Muislam, mwamkie kwa kutoa salamu. Ali radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Mtume sallallahu alaihi wasallam alisema: Muislamu ana haki si, ana haki sita juu ya ndugu yake Muislamu Akikutana naye amsalimie, yaani kutoa salamu. Akimwalika akubali mwaliko mwal mwaliko wake. Anapotoa anapotoa chafya na kusema alhamdulillah, ajibu chafya yake kwa kusema yarhamukallah. Anapoumwa mgonjwa amtembelee, akifariki ahudhurie janaza yake, na anapopaswa, na anapopaswa kumpendelea kila anachopenda kwa ajili yake mwenyewe. Rasulu namba mbili. Rasulullah sallallahu alayhi wasallam ametuhimiza katika hadithi kufanya salamu kuwa ni jambo la kawaida miongoni mwetu. Kutoa salamu itakuwa ni njia ya kujenga upendo na umoja kati yetu. Imepokewa kutoka kwa Abu Hurairah radhiyallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema, hamtaingia peponi mpaka mlete amani na hamuwezi kupata amani kamili mpaka mmiliki upendo baina yenu. Je, ni waonyesheni jinsi ya kuwa na upendo kati yenu: fanyeni salamu kuwa ni jambo la kawaida baina yenu, yaani wakati wa kukutana. Namba tatu: sunna ya salamu ni kuwasalimia Waislamu wote, sio tu familia ya mtu au marafiki na watu unaowajua. Abdullah bin Umar Radiallahu anhu anasimulia kwamba mtu mmoja aliwahi kumuuliza Mtume sallallahu alaihi wasallam, ni kipengere gani na adabu gani ya Uislamu ni ya kusifiwa sana na yenye thawabu? Mtume sallallahu alaihi wasallam akajibu, kulisha viumbe na kuwatolea salamu watu ukiwa unawajua au huwajui.