Bismillah rahmani rahim nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim, amma bad. Fadhila kubwa ya wazazi: miongoni mwa neema kubwa za Mwenyezi Mungu subhanahu wataala juu ya mtu ni neema ya kuwa na wazazi. Neema ya wazazi ni neema yenye thamani sana na isiyoweza kubadilishwa, hadi kwamba inapewa kwa mtu mara moja tu katika maisha yake. Kama vile neema zingine katika maisha ya mtu, inatolewa mara moja na itakapoisha haitorudi tena. Hivyo ndivyo neema ya wazazi pia ipo, ikichukuliwa haiwezi kupatikana tena. Kila neema ambayo mtu anafurahia ina haki fulani zinazohusiana nayo. Iwapo fadhila za wazazi ni miongoni mwa neema kubwa, basi haki zinazoambatanishwa nayo ni miongoni mwa haki muhimu sana katika dini. Ndani ya Quran Majid na hadith za Mtume sallallahu alayhi wasallam zimejaa maamrisho kuhusu umuhimu kubwa Amefaradhisha kuwa msimwabudu yote ila yeye tu, na mwatendee wema wazazi wawili. Ikiwa mmoja wao au wote wawili watafikia uzee, usiwaambie neno uf, yaani neno au maneno ya hasira au maneno ya kukera, na usiwakemee na uongee nao kwa maneno ya heshima. Umepokewa katika hadith kwamba radhi za Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala ziko katika radhi za wazazi, na ghadhabu ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala iko katika kuwachukiza wazazi.