na akashuka chini kusujudu. Nabii salallahu alehi wasallam alifanya sajda ndefu mpaka nikaogopa kuwa Mwenyezimungu subhanahu wa taala tayari ameshamchukua. Nilienda mbele yake kuangalia kuna kitu gani kimemkuta Nabii salallahu alehi wasallam. Kisha Nabii salallahu alehi wasallam aliinua kichwa chake cha baraka kutoka sajda na aliniuliza kuna tatizo gani? Nikamwelezea ni hofu yangu juu yako, yani kutangulia mbele za haki ukiwa kwenye sajda, Nabii sallallahu alaihi wasallam akasema, sababu ya kufanya sajda ndefu ilikuwa Jibrail alaihi salam alikuja kwangu na kusema, si nikupe bashara nzuri kutoka kwa Allah subhanahu wataala, alivyosema: yoyote atakaye kuswalia, yani kumswalia Nabii sallallahu alaihi wasallam, itatuma rahma zangu kwake, na yoyote atakaye kutumia salam, itatuma utulivu na baraka juu yake huyo mtu. Sala na salanasalam malum ya Imam Shafii rahimallah. Ibnu Bunan Asbahani rahimaulla anasema wakati fulani katika ndoto na nikamuuliza, ewe su je, kuna eshima yoyote maalum Muhammad bin Idris Ashafii as raimalakapewa ambaye ni mtoto wa mjomba wako. Hapa mjomba ametajwa kwa sababu uko wa Imam Shafii shafiiraimalah inakutana na kizazi cha Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kwa Abd Yazid bin Hisham, ambaye baba yake Hisham alikuwa ndiye babu yake Rasulullah sallallahu alaihi wasallam Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Kisha akajibu ndiyo, hakika nimemwomba Allah subhanahu wa ta'ala aukoke na hesabu siku ya Qiyama. Kisha nikauliza, ewe Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, ni kwa kitendo gani ambacho alistahiki upendeleo huo? Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akajibu Sawasawa so na idadi ya watu ambao wanamkumbuka na mtumie rahma maalumu Muhammad sallallahu alehi wa sallam, sawasawa so na idadi ya watu ambao husawa, husahau kumkumbuka.