Bismillahir Rahmanir Rahim Nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim, amma baad. Salamu ni kumsalimia Muislamu, kama vile Uislamu unavyosimamia amani. Maamkiza a Uislamu ni salamu ya amani na kueneza ujumbe wa amani. Salam ni moja ya mali, salam ni moja ya mila za kiislamu ambazo ni sifa ya muislamu na umuhimu wake umesisitizwa sana katika hadithi ya mtume sallallahu alayhi wa sallam. Abdullah bin Salam radhiyallahu anhu anaripoti kuwa wakati mtume sallallahu alayhi wa sallam alihamia madina toyiba, watu wa madina toyiba walikimbilia kumpokea. Nilimsikia mtu akiita mara tatu: mtume wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala amefika, mjumbe wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala amefika, mtume wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala amefika. Pia nilienda na watu kuchunguza mimi mwenyewe, yaani utu ambao watu walidai kuwa ni mtume wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala, ingawa nilikuwa bado sijasilimu mpaka hapo. Mara tu macho yangu yalipoangukia uso wa mtume sallallahu alaihi wasallama, ndipo nilikuwa na uhakika kwamba uso huu hauwezi kuwa uso wa uongo. Maneno ya kwanza niliyomsikia akiyasema wakati akiwahutubia watu kwenye tukio hilo la furaha yalikuwa: enyi watu, toeni salamu baina yenu, ifanye salamu iwe ya kawaida baina yenu wakati wa kukutana, lisheni viumbe na suluhisheni kati ya familia, na simameni katika swala wakati wa usiku, wakati watu wamelala. Kwa njia hii utabarikiwa kuingia peponi na amani. Katika hadithi Mtume sallallahu alaihi wasalam ameeleza kwamba kutoa salamu ni njia ya kujenga mapenzi ya umoja katika umma na vilevile ni njia ya kuingia janna. Mtume sallallahu alaihi wasalam amesema, hamtaingia peponi mpaka mlete amani, na hamwezi kupata amani kamili mpaka muwe na mapenzi baina yenu. Je, nikuonyesheni njia ambayo mtahimizana kupendana? Tuweni salamu baina yenu wakati wa kukutana. Kumsalimia Mwislamu, kumsalimia Mwislamu ni miongoni mwa haki sita za ujumla ambazo kila mtu anadaiwa na ndugu yake Mwislamu. Namba moja, anamuombea dua kwamba Allah Taala abaki kwenye amani, kwa sababu salamu ni maamkizi ya amani. Namba mbili, anamkumbusha kuwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala yupo pamoja nawe na, na anamtazama kila wakati, kwa sababu salamu ni, ni jina la Allah taala. Namba tatu, anamjulisha kuwa anapokuwa amemsalimia na salamu ya amani, hakika yeye ni mtakia wema na hatomdhuru kwa lolote, yaani si kwa maneno wala ki, wala kimwili wala kwa njia nyingine yote ile.