Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wanusali wa wanusalim ala rasuli lkarim amma bad. Kumkumbuka yani kumdhukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wataala ni chakula cha nafsi. Kila mtu anatafuta furaha ya kweli na kutosheka kwa moyo. Baadhi ya watu huitafuta katika mali, nyumba za kifahari na magari. Wengine huitafuta sehemu za bahari, vivutio vya watalii na vituo vya burudani wengine huitafuta katika michezo. Hata hivyo, Allah subhanahu wataala ameweka furaha ya kweli na kutosheka kwa moyo katika mapenzi na ukumbusho wake. Mapenzi Allah subhanahu wataala ndiyo chanzo cha furaha ya kweli na kutosheka kwa moyo. Katika Quran takatifu Allah subhanahu wataala anasema: ala, ala bidhikri llahi tatmainu lqulub, kwamba tazama, ni kwa kumkumbuka yaani kumdhukuru Allah subhanahu wataala pekee nyoyo hupata kuridhika. Mtu anapotafakari juu ya mwanadamu anatambua kuwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala amemuumba kwa vipimo viwili. Ya kwanza ni mwili wake wa kimwili ambao unajumuisha umbo lake la nje na la, na pili ni mwili wake wa kiroho ambao unajumuisha nafsi yake yani ruh. Ama mwili wa mwanadamu basi Allah subhanahu wa taala aliumba kwa udongo. Kwa hiyo mwili unahitaji vitu vya kimwili vya ulimwengu huu, kwa mfano chakula, vinywaji, mavazi, nyumba, gari na kadhalika, kwa ajili ya riski yake, utimizo na kuridhika. Ama mwili wa kiroho wa mwanadamu, basi kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala hakuiumba kutoka kwenye ardhi, bali ameiumba mbinguni. Riski yake, utulivu wake na kutosheka kwake hupatikana kwa vitendo vya mbinguni. Vitendo hivi vya mbinguni vinarejelea amri za kisheria. Kwa mfano, swala, zaka, saumu na kadhalika, ambazo hutumika kama chakula cha kiroho kwa nafsi. Mtu anaposwali, akafunga, akatoa sadaka, akisoma Quran Tukufu na anajihusisha na vitendo vingine vya ibada, basi nafsi yake inapokea chakula cha kiroho ambacho Allah subhanahu wataala ameumba kama riziki yake. Kwa hivyo, nafsi yake, yani ruh yake imeangazwa na nuru ya kisheria na anaona hisia ya furaha na utulivu. Kinyume chake, mtu anapojihusisha na matendo maovu na madhambi kama vile kutumia macho vibaya, kula haramu, kuiba, kufanya zinaa, kudhulumu watu, kufanya matendo mabaya, kucheza khamari na kadhalika, basi moyo wake unapoteza nuru ya iman na inafunikwa na giza la madhambi, matokeo yake anaona hali ya tabu na nafsi inakosa furaha na utulivu wa kweli.