Bismillahi rahmani rrahim nahmaduhu wanusalli wa nusallim wa karim. Ala la rasuli amma baadu. Tamaa ya Umar radiallahu taala anhu kubarikiwa na chumba kilichojaa na watu kama Abu Ubeida radiallahu anhu. Umar radiallahu taala anhu wakati fulani alikuwa amekaa pamoja na kundi la watu alipokuwa akiwahutubia na kuwauliza swali lifuatayo: niambieni nyinyi watu, mnatamani kitu gani? Mtu mmoja alisema mimi natamani chumba hiki kizima kijazwe na dirham, yani sarafu za fedha, na nizitoe zote katika njia ya Allah subhanahu wa ta'ala. Umar radhiallahu taala anhu kisha akawahutubia watu na akawauliza kwa mara ya pili, niambieni mnatamani kitu gani? Mtu mwingine alisema, tamani iliyo nayo ni kwamba chumba hiki kizima kijazwe na sarafu za dhahabu na nizitoe zote katika njia ya Allah subhanahu wa ta'ala. Kwa mara nyingine tena, Umar radhiallahu taala anhu Aliwahutubia watu na kuuliza swali lile lile, niambieni, mnatamani kitu gani? Mtu watatu akasema tamani iliyo nayo ni kwamba chumba hiki chote kijazwe na mawe ya dhahabu na nivitumie vyote katika njia ya Allah subhanahu wa taala. Umar radhiallahu taala anhu aliuliza swali lile kwa mara ya nne, akiuliza kama kuna mtu yoyote mwingine alikuwa anatamani kitu chochote, lakini walijibu kwamba hawakutamani kitu kingine chochote. Hapo ndipo Umar radiallahu taala anhu akaeleza matamanio yake, akisema hamu niliyo nayo ni kwamba chumba hiki kijazwe na watu kama Abu Ubaida, Muadh bin Jabal na Huzeifa bin Yaman radiallahu taala anhum, ili niweze kuwatumia kila mmoja katika kumtii Allah subhanahu wataala. Yaani, ningeweza kuwatumia kufanya kazi ya dini na kueneza dini ulimwenguni.