Nitawatumia mtu mwaminifu hakika ni mwaminifu sana. Katika hatua hiyo, masahaba radhiallahu anhum waliokuwepo wote walitamani kuwa wapokezi wa bashara hii ya mtume sallallahu alehi wasalam. Kisha Rasulullah sallallahu alehi wasalam akamchagua Abu Ubeida radhiallahu anhu kwenda kwa watu wa Najran na kuwafundisha dini. Aliposimama Abu Ubeida radhiallahu anhu na kukaribia kuondoka, Mtume sallallahu alaihi wasallam alisema maneno haya kuhusu yeye: mtu huyu ndiye muaminifu wa umma huo. Maelezo: sifa ya uaminifu ulikuwa ni alama ya masahaba wote. Hata hivyo, kwa sababu ya sifa hii kuwa bora zaidi katika maisha ya Abu Ubaida radhiallahu anhu, Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alimpa cheo hiki maalum.