Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim. Mabad, tunaendelea na sunna na adabu za kufanya tazia. Namba tisa ni makuruhu kwa mtu kufanya tazia kwa mara ya pili wakati tayari ameshafanya tazia kabla. Namba ya namba kumi ni vyema kufanya tazia baada ya kuzika. Hata hivyo inaruhusiwa kufanya tazia kabla ya kuzikwa. Namba kumi na moja ikiwa mtu hawezi kwenda kufanya tazia kutokana na dharura, basi anaweza kuandika barua au kutuma meseji kwa familia ya marehemu. Namba kumi na mbili. Mtume sallallahu alaihi wasallam aliwafariji wafiwa kwa maneno yafuatayo: anachokichukua ni cha Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, na ni chake pekee. Anachotoa kila kitu kinabaki mpaka muda uliowekwa, baada ya hapo kitaondoka hapa duniani. Basi kuwa na subara na tarajia malipo kutoka kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Namba 13. Haijuzu kwenda kunyumbani kwa kafiri aliyefariki kufanya tazia wakati shughuli za mazishi zikiendelea. Lakini katika kukutana na jirani kafiri au kafiri mwingine yote ambaye amefiwa na mwanafamilia kama mtoto, mtu anaweza kumfariji kwa maneno yafuatayo. Allah Ta'ala akujarie kilicho bora zaidi. Akupe taufiki ya kusilimu badala ya mtu uliyempoteza na Allah Taala aiboreshe hali yako.