Mtu ene tukio la Imamu Abu Hanifa rahimahullah, ambalo linaonyesha sifa kubwa ya amana ikiwa mioyoni mwake na athari kubwa iliyokuwa nayo kwa, kwa huyo majusi. Wakati fulani alikuwa anadaiwa kiasi cha mali na majusi fulani. Imamu Abu Hanifa rahimahullah alipokwenda kwenye nyumba ya majusi kuomba malipo na akafika mlangoni, kisha kwa bahati mbaya alikanyaga uchafu uliokuwa chini na, na Hanifa, Allah, kisha katikisa kiato ili kuondoa uchafu. Hata hivyo, hii ilisababisha uchafu huo kuanguka kwenye ukuta wa nyumba. waaii aaniarahmalla alikuwa na wasiwasi mkubwa na kutahaika. Alihisi kwamba ikiwa ataaca uchafu kwenye ukuta ingesababisha ukuta kuonekana vibaya, na ikiwa angeuondoa basi sehemu fulani na mchanga wa ukuta pia utaondolewa na hivyo kuharibu kuarib, ukuta. Katika hali hii ya wa wasiwasi wa Abu Hanifa rahimahullah alijenga mlango naus. Alipotoka kukutana na imam Abu Hanifa rahimahullah, alikuwa wa rahim na wasiwasi kwamba imamu Abu Hanifa rahimahullah amekuja kuchukua pesa zilizotakia, na hivyo akaanza kutoa udhuru. Hata hivyo, imamu Abu Hanifa rahimahullah akamwambia, kuna tatizo hapa ambalo ni muhimu sana kuliko pesa unazodaiwa na bahati mbaya uchafu kutoka kiatu changu ulikuja, uli, uli, uli kwenye ukuta wako, na wasiwasi ni jinsi gani nitaweza kuusafisha bila kusababisha uharibifu wowote kwenye ukuta wako. wakati, Wakati ule majusi alipoiona tabia ya Imamu Abu Hanifa rahimahullah na sifa yake ya amana ndani yake, aliathirika sare na akasema, kabla ya kuusafisha ukuta nataka kuutakasa moyo wangu na maisha yangu kwa kusilimu. Akisema hivi yeye mara moja akaleta imani na kasilimu.