Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusli wanusallim ala rasuli karim amma bad, kuendeleya sura na tafsir iya sura Fatiha, ufafanuzi wa sehemu ya pili katika aya iyyaka naabudu wa iyyaka nastain, kutoka kwako pekee tunatafuta msaada. Sehemu ya pili aya hii ni tamko la mtu kuweka amana yake na kumtegemea Allah subhanahu wataala peke yake na kutoweka amana na kuegemea kwa kiumbe yoyote katika kumtimizia haja na matakwa yake. Inapaswa kueleweka kuwa ulimwengu huu ni ulimwengu wa sababu na athari. Kwa kuwa ni ulimwengu wa sababu na athari, sheria inamfundisha mtu kuchukua njia za halali ili kutimiza mahitaji yake. Kwa hivyo, wakati wa mahitaji, mtu huchukua huduma za daktari, wakili, seremala, mjenzi na kadhalika kutimiza haja ya mtu. kwa hiyo tunapoomba kufanya dua kutoka kwako peke yako, tunaomba msaada katika aya iyaka na abudu wa iyaka nastain. Je, aya hii inatuzuia kunufaika na huduma za watu? Jibu la swali hili ni kwamba aya hii haituzuii sisi kunufaika na huduma za watu, bali maana ya aya hii ni kwamba mtu asiamini kuwa kiumbe chochote kile, hata akiwa nabii au mtakatifu, awe hai au amefariki kuwa na uwezo wa kusimamia mambo ya kidunia na kutimiza mahitaji ya mtu, kama kuamini kuwa mcha Mungu fulani ana uwezo kumbariki mtu kupata watoto au yeye ndiye anayesimamia riziki na kadhalika. Kujiunga na imani hiyo ni haramu, kwa sababu ni kumshirikisha Allah subhanahu wataala katika sifa zake, na katika sifa zake za kuhuisha na kufisha, kutoa riziki na kadhalika. Kwa kifupi wa mambo ni kwamba Tunapochukua msaada kutoka kwa watu au kuajiri huduma zao, basi hatuamini kwamba wana uwezo wa kutimiza mahitaji yetu, bali tunaamini kwamba ni Allah subhanahu wa ta'ala pekee ndiye atakayetengeneza njia ufanisi na kusababisha hitaji letu kutimizwa.