Mipaka kwenye kulinda mali za watu kwa ujumla. Inapotajwa sifa ya amana, basi akili za watu huenda kwenye kulinda mali ambayo mtu amekabidhiwa. Hata hivyo, ikumbuke kwamba sifa ya amana haijawekwa mipaka kwa kulinda mali ya mtu yoyote ambaye amemchagua kuwa mdhamini wake, bali sifa ya amana ni kwamba inajumuika katika kila kitu kwenye maisha ya mtu iwe ni kuhusiana na faradhi anazodaiwa na Allah subhanahu wataala au waja wa Allah subhanahu wataala. Kwa hivyo katika maisha ya mtu binafsi, maisha ya kijamii, maisha ya kiuchumi na katika kila nyanja zingine za dini ya mtu na maisha ya dunia, mtu anapaswa ajihesabu kuwa ni mwenye ataulizwa katika mahakama ya Mwenyezimungu subhanahu wataala kuhusu haki anazodaiwa na Allah subhanahu wataala na waja wake katika nyakati za leo na za leo ikiwa kila mtu atashikilia na sifa ya amana katika maisha yake, ndipo amani na maelewano vitatawala duniani. Hakutakuwa na sababu ya mabishano na ugomvi kutokea kati ya ndugu, jamaa, waume na wake, waajiri na wafanyakazi, marafiki, majirani, washirika wa, wa kibiashara, watu wenye mamlaka kama vile wadhamini na walimu au watu wanaotoa huduma kwa umma kama vile madaktari, wajenzi, mawakili na kadhalika. Vilevile, wakati wa kusambaza mali ya aliyefariki ya, ya, hakuna mtu atakayedhulumiwa wala haki ya mtu yoyote itachukuliwa, kwa sababu kila mtu atakuwa na wasiwasi juu ya kutimiza haki anazodaiwa na mtu mwingine na kuulizwa siku ya Kiyama na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala.