Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim, amabad. Tunaendelea na utaratibu wa kutoa tazia kwa wafiwa. Namba tatu. Inapendekezwa kwa familia na marafiki wa marehemu kuwafariji ndugu wa marehemu. Hata hivyo, sheria za hijabu inapaswa kudumisha kati ya wanaume na wanawake katika wakati wa tazia. Namba nne Wakati wa kufanya taazia hakikisha kwamba huletu usumbufu wote kwa wafiwa. Namba tano, usiongezee huzuni wa familia kwa kutoa kauli zisizofaa au kuuliza maswali yasiyofaa kama vile kuuliza kutoka, kutoka kwa wanafamilia wa karibu kuhusu habari za ugonjwa wake wa mwisho au sababu ya kifo chake. Namba sita, shiriki na kuwapa pole na, na jiepushe na kucheka na mazaha. Namba inajuzu kumsifu marehemu. Hata hivyo, unapomsifu hakikisha kwamba humzidishi sifa kwa kutayarisha au kumsifu kwa sifa ambazo hazikupatikana kwake. Kwa vile vile usichukue mitindo ya njia za makafiri katika kumsifu. namba nane Muda wa taazia ni siku tatu kutoka siku ya kufa. Baada ya siku ya tatu ni makuruhu kwenda kufanya taazia. Hata hivyo, ikiwa mtu hakuweza kujitokeza kwa ajili ya taazia ndani ya siku tatu kutokana na kuwa nje ya safari, basi anaporudi kutoka safarini anaweza kwenda kufanya taazia ingawa siku tatu zimepita.