rahim <muchim> wa ushujaa Zubair radhi Allahu anhu siku ya vita vya Yarmuk. Wasahaba radhi Allahu anhum walimwambia Zubair radhi Allahu anhu, kwa nini huwashambulii maadui kwa ijtihada zote, nasi tutakufuata katika kuwashambulia? Zubeir radhi Allahu anhu akajibu, najua kwamba ni kuwashambulia na ijtihada zote, ninyi hamtaungana nami Wasahaba radhiallahu anhum wakasema, hapana, tutaungana na wewe Zubeir radhiallahu anhu. Hivyo alipenya kwenye mistari ya maadui akipigana nao, aliendelea kupigana na maadui mpaka akafika mwisho wa upande wa maadui, na hakuna hata mwenzake mmoja aliungana naye hadi wakati huu. Basi alipoanza kurejea kurudi upande wa Waislam, maadui wakashika hatama ya farasi wake na wakampiga mara mbili na panga zao begani. Mbali na majeraha haya mawili aliyoyapata katika vita vya Yarmuk, kulikuwa na jeraha lingine kati ya majeraha haya mawili yaliyosababishwa na kupigwa kwa upanga, ambayo aliipata siku ya Badr alipokuwa akipigana. Baada ya kutaja hayo hapo juu, Urwa rahimahullah alisema, nilipokuwa mtoto, nilipokuwa nikicheza, nilikuwa nikiweka vidole vyangu kwenye matunda, matundu ya ngozi ya bega lake siku hiyo Yarmuk. Kaka yangu Abdullah bin Zubair radillahu anhu pia alikuwa pamoja naye baba yetu Zubair radillahu anhu, naye alikuwa na umri wa miaka kumi wakati huo. Zubair radillahu anhu akamwekea juu ya farasi na akamchagua mtu wa kumtunza akiwa hayupo wakati wa vita.