Katika hadithi hii Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ametufundisha kwamba wakati wowote tunapotuma salamu kwa manabii tumtumie salamu zake pia. Kwa hivyo tunapochukua jina la nabii yoyote tunapaswa kujaribu kusema yafuatayo: alayhi wa ala nabiyina salatu wassalam, amani na salamu zimfikie yeye na nabii wetu sallallahu alaihi wasallam pia. Upendo wa dhati kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam Wakati wa mapatano ya Hudaibia yalipokuwa yakijadiliana, Urwa bin Masud radhiallahu taala anhu aliyekuwa yaku, ali mjumbe wa Makureshi ambaye wakati wa mapatano ya Hudaibia alikuwa bado hajasilimu, alipata fursa ya kushuhudia mwenendo wa masahaba radhiallahu taala anhum wa Rasulullah sallallahu alayhi wasallam. Aliporudi kwa watu wake, aliwaambia, nimekuwa kwenye mahakama za wafalme wakuu kama mjumbe Nimekutana na wafalme wa Persia, Rumi na Abisinia. Hakuna mahali popote nimewaona watu kwa mfalme wao wakimwonyesha heshima kama nilivyowaona masahaba wa Muhammad sallallahu alaihi wasallam wakimwonyesha yeye heshima. Anapotema mate, mate mate yake ya baraka hawairuhusu kumwagika chini, ayachukuliwa na mtu mikononi mwake na kupaka usoni wake na mwili wake ili kupata baraka. Anapotoa amri kila mtu huharakisha kuitekeleza. Anapofanya udhu, wasahaba wake hukiuliana ili kuyachukua maji yanayotiririka kutoka kwenye viungo vyake, kwa namna ambayo mtazamaji atafikiri kwamba wanapigania juu ya maji hayo. Anapozungumza kila mtu ananyamaza kwa heshima. Hakuna mtu anayeinua macho yake kumwangalia.