Bismillahir Rahmanir Rahim nahmadhu wa Nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim amma ba'du amana mwonekano wa kiroho wa moyo kama jinsi mtu anavyohitaji macho ya kimwili ili aweze kufaidika na mwanga wa jua hivyo ndivyo mtu anavyohitaji macho ya kiroho yaani kuwa na sifa ya amana kwa mpangilio ili afaidike na nuru ya dini yaani afaidike na Qur'an na Sunna ikiwa mtu hana macho ya kimwili basi licha ya ulimwengu kuangaza karibu naye hatoweza kufaidika na uzuri wa ulimwengu. Vilevile, ikiwa mtu hana nuru ya moyo yani amepungukiwa ya na sifa ya amana, basi licha ya kupatikana kwa Quran na Sunna ambayo ndiyo funguo wa kufaulu katika kumuilika maisha ya muumini kwa furaha, mtu wa aina hiyo hatoweza kufaidika kikamilifu na nuru ya dini. Utabiri wa Mtume sallallahu alayhi wasallam, Huzeifa radhiallahu taala anhu anasema Mtume sallallahu alayhi wasallam alitutajia hadithi mbili, nimeshuhudia ya kwanza kutokea na mimi bado nasubiria kushuhudia ya pili. Mtume sallallahu alayhi wasallam ametufahamisha kwamba amana waliteremshwa na Allah subhanahu wataala katika nyoyo za watu. Baada ya hapo, kupitia nuru ya amana, watu walielewa Quran na sunna kwa usahihi. Mtume sallallahu alayhi wasallam akatuambia kwamba Wakati utafika ambapo amana hii itanyanyuliwa taratibu kutoka nyoyo za watu. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, mtu atalala na kuamka na sehemu ya amana kutoka moyoni mwake, yaani kwa sababu ya kufanya madhambi, sehemu ya amana itaondolewa kutoka moyoni mwake na kusababisha yeye kuto kuelewa dini kwa usahihi na baada ya hapo kuwa mzembe katika kutimiza haki za Allah subhanahu wataala na waja zake. Mtume sallallahu alaihi wasallam akasema, Watu wataamka asubuhi wakishughulikia wao kwa wao na wala hawatasimamisha amana. Wakati huo, itasemwa katika kabila fulani na fulani kuna mtu ambaye ana sifa ya amana, na itasemwa kuhusu mtu fulani ana akili kiasi gani, ana busara kama nini, ana uwezo gani, lakini moyo wa mtu kama huyo hautokuwa na hata punje ya imani.