Bismillahir Rahmanir Rahim, Nahmaduhu, Wanusalli, wanusallimu ala Rasulil Karim, amma ba'd. Maelezo ya sehemu ya kwanza, Iyyaka na'budu, wewe peke yako tunakuabudu. Kama ilivyoelezwa mwanzo, neno ibada linamaanisha kuonyesha unyenyekevu wa hali ya juu na kunyenyekea kwa mtu fulani kutokana na kumpenda sana na kumheshimu kwa hakika kiwango hiki cha utiifu hakiwezi kupitishwa kwa yeyote asiyekuwa Allah Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hivyo, ikiwa mtu atampa mtu yeyote aina hii ya utiifu usio na kiwango na akamtii kinyume na amri ya Allah Subhanahu wa Ta'ala, basi hii itazingatiwa kuwa ni shirki. Kutokana na hili tunaelewa kwamba shirki, kumshirikisha Allah Subhanahu wa Ta'ala, siyo tu katika ibada na ifanyiki tu kwa kuabudu mawe na chuma kama wafanyavyo washirikina bali pia hufanyika kwa kumtii, kumwabudu au kumpenda mtu kwa kiwango iliyohifadhiwa kwa ajili ya Allah Subhanahu wa Taala. Katika Qur'an, Allah Subhanahu wa Taala anazungumza kuhusu Mayahudi na Wakristo na vitendo vya shirki walivyokuwa wakishiriki kwa kuwatii na kuwaheshimu wasomi na wacha Mungu wao kinyume na maamrisho Allah Subhanahu wa Taala. Allah Subhanahu wa Taala anasema ittakhadhu ahbarahum Kwa nini Qur'an tukufu na walani wa Kristo kwa kuwachukua wanachuoni wao wa kidini kama Mungu na hali hawakuwa na hatia ya kufanya shirki kwa kuabudu Mtume sallallahu alaihi wasallam, naye akamuuliza, Je, ni kweli kwamba wanachuoni wao wa kidini walipotangaza baadhi ya mambo kuwa ni haramu ingawa Allah Subhanahu wa Ta'ala ametangaza kuwa ni halali, na wao wakatangaza mambo mengi kuwa ni halali na hali Allah Subhanahu wa Ta'ala akazitangaza kuwa ni haramu kisha wakawatii wanachuoni wao kinyume na amri ya Allah Subhanahu wataala. Adi bin Hatim radhiallahu taala anhu alikiri kwamba hii ni kweli. Hapo Mtume sallallahu alayhi wasalam akasema, hivi ndivyo walivyokuwa wakiwaabudu wanachuoni wao. Hii inathibitisha kwamba Allah Subhanahu wataala pekee ndiye mwenye haki ya kusimamisha yale ambayo ni halali na yale ambayo ni haramu. Kwa hivyo, ikiwa mtu ana anaamini kwamba mtu fulani pia ana haki ya kutangaza halal na haramu, basi mtu huyu ametenda shirki, kama vile amemshirikisha mtu mwingine kuwa ni mshirika wa Allah subhanahu wa ta'ala katika haki ya kutangaza halal na haramu, na hivyo ni kama anamwabudu mtu huyu.