Sala na salam maalum juu ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Imepokewa kutoka kwa Abu Hureira radhiyallahu anhu kuwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam amesema, yeyote atakayesoma yafuatayo, yaani sala na salam, nitatoa ushahidi kwa niaba yake siku ya Kiyama na nitamtetea pia. na familia ya Ibrahim alayhi salam. Ansari akiangusha jengo lake mpaka chini. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, wakati fulani alipita katika barabara ya Madina munawara na kuona jengo likubwa, akawauliza maswahaba radhiallahu anhum, ni nini hiki? wakamjulisha kwamba lilikuwa ni jengo lipya lililojengwa na Ansari mmoja. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akakaa kimya. Wakati mwingine, Ansari yule aliyojenga nyumba hiyo alikuja kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na kumsalimia kwa salamu, basi Rasulullah sallallahu alaihi wasallam aligeuza uso wake, bali yeye alirudia tena, lakini Rasulullah sallallahu alaihi wasallam hakujibu salamu yake. Sahabi huyu alikuwa na wasiwasi sana kwa ajili ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam hakujibu salamu yake. Alipouliza masahaba radhiallahu anhum walimfahamisha kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alipita karibu na jengo lake lipya ambayo alikuwa amelijenga na kuiulizia. Hapo hapo akaenda na kuli, kuliangusha hilo jengo lipya chini na hata kumjulisha Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kuhusu kitendo chake. Muda, fulani, muda fulani baadaye Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alitokea kupitia njia hiyo tena. Aliuliza, liko wapi lile jengo kubwa ambalo nakumbuka kuliona mara ya mwisho tulipopita hapa. Maswahaba radhiallahu anhum walimjulisha kama yule Ansari aliyoangusha mpaka chini, kwa vile alihisi kuwa hiyo ndiyo sababu ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kuchukizwa. Wakati huo Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alisema, kila mjengo ambalo limejengwa bila hitaji la kweli utakuwa mzigo kwa mtu isipokuwa lile ambalo ni muhimu sana. Kitendo cha huyu sahabi ulionyesha upendo wa kweli na kujitolea, na Masahaba radhiallahu anhum hawakuweza kuvumilia kumwona Rasulullah sallallahu alaihi wasallam amekasirika. Na mara tu alipohisi kuchukizwa kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kupitia kitendo chochote kile, mara moja waliacha kitendo hicho kwa gharama yoyote ile.