Amma bad istiqama katika Uislam. Abul Aswad anasimulia yafuatayo: Zubeir radhiallahu anhu alisilimu na umri wa miaka minane na akafanya hijra akiwa na umri wa miaka kumi na nane. Mjomba wake alikuwa akimweka ndani la kibanda kidogo na kuwasha moto ili ateseke na moshi, kisha mjomba wake alikuwa akimwamuru kuuacha waislamu ambaye alikuwa kijibu sintokuwa kafiri kamwe. Zubeir radhiallahu anhu alikuwa miongoni mwa masahaba radhiallahu taala anhum waliofanya hijra hadi Abisinia ili kuepuka na mateso ya Makureishi. Hata hivyo, kukaa muda mrefu huko Abisinia mpaka aliporejea Maka Mukarama na kisha akahijiria pia kwenda Madina Munawara. Hivyo basi, alibarikiwa kwa heshima ya kushiriki katika hijra zote mbili.