Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wa nusallim ala rasuli lkarim, amma baad. Tunaendelea na adabu za dua kuwafariji wa fiwa. Uislamu ni mfumo mpana na mkamilifu zaidi wa maisha ambao umezingatia kila hitaji la mwanadamu. Hakuionyesha tu njia ya amani kwenye maisha ya mtu lakini pia imeonyesha jinsi ya kuonyesha upendo na amani baada ya kifo cha mtu. Hivyo basi, Mtume sallallahu alaihi wasallam kupitia mafundisho yake matukufu na kwa mfano wake uliobarikiwa alionyesha umma jinsi ya kuwafariji wafiwa walio na msiba. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, mwenye kumfariji mtu aliye na shida atapata thawabu sawa na yule aliyefiwa. Yaani malipo ya anayopata mfiwa kwa kuvuta subra katika shida yake. Katika hadithi nyingine mtume sallallahu alaihi wasallam amesema hakuna, muumini ambaye humfariji ndugu yake muislamu wakati wa matatizo isipokuwa kwamba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala atamvisha nguo za heshima siku ya Kiyama. Sunna na adabu za kuwatembelea marehemu, namba moja. Taazia maana yake ni kumpa pole mfiwa na kuwahurumia walioondokewa na wapendwa wa karibu. Hili litafanyika kwa kumwombea dua marehemu mbele ya familia yake. Vile vile hili litafanywa kwa kuomba dua kwa ajili ya familia kumwomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala awabariki na uvumilivu katika mtihani huu. Namba mbili, mtu anaweza kuomba dua kwa maneno yafuatayo: Allah Ta'ala ampe marehemu hatua za juu kabisa katika janna na msamehe madhambi yake, na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala aijalie familia sabaron jamil, yani uvumilivu mzuri.