Bismillahir Rahmanir Rahim, Nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala Rasulil Karim, amma ba'd. Amana inahusu nini? Sifa ya amana inahusu mtu mwenye kuwa na wasiwasi kuulizwa katika mahakama ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, kuhusiana na faradhi anazodaiwa na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala na waja wa Allah Subhanahu wa Ta'ala. Pia hii ni sifa nzuri sana kwamba ni mlango wa kupata neema zisizohesabika za Allah subhanahu wa ta'ala za kiroho na kimwili. Sifa ya amana huunda uhai katika moyo wa kiroho na kujaza macho ya kiroho. Kwa hivyo mtu anapokuwa na sifa ya amana, basi moyo wake una uwezo kuona jema kama jema na baya kama uovu. Ina uwezo kutofautisha kati ya yale yenye manufaa kwa mtu na yale yenye ya madhara kwake. Kimsingi, amana unamshawishi mtu katika uchamungu na uadilifu katika nyanja zote za maisha yake.