Nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'd. Sifa ya amana, fikra ya kuulizwa. Allah Subhanahu wataala amemnemesha mwanadamu kwa neema zisizohesabika. Baadhi ni neema za kimwili, wakati nyingine ni neema za kiroho. Mara nyingi kuna neema nyingi ambazo zinahusishwa na neema moja. Fikiria neema ya macho ni njia ya mtu kuona maelfu ya neema zingine za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Hata hivyo kuona ni miongoni za neema za kimwili za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Miongoni mwa neema za kiroho za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ni sifa ya amana, yaani mtu kuwa na fikra ya kuulizwa. Sifa ya amana unazingatiwa miongoni mwa sifa muhimu za imani na umuhimu wake umesisitizwa sana katika hadith Anas radillahu taala anhu anasimulia kwamba ni mara chache sana Mtume sallallahu alaihi wasallam akitoa khutba na wala asitiliye mkazo umuhimu wa amana, akisema, yule ambaye hana amana basi hana iman kamili, na asiyetimiza ahadi zake hana dini kamili.