Bismillahir Rahmanir Rahim. Nahmaduhu Wa nusalli wa nusallimu ala Rasulil Karim. Amma baad. Salana, salam, ma'lum, ya Ibn Mas'ud radhi Allahu ta'ala anhu, Abdullah bin Mas'ud radhi Allahu ta'ala anhu, anaeleza unapomswalia Rasulullah sallallahu alayhi wasallam basi mswalie kwa adabu bora zaidi, yaani kwa kujitolea umakini, upendo na heshima. Kwa hakika wewe hujui ya kwamba kama barakta ala ibrahim wa ala ali ibrahim innaka hamidu majid, ewe Allah subhanahu wa taala miminiye baraka na rehma zako makhususi juu ya kiongozi wa mitume imam wa waja wote wema na muhuri wa manabii wote Muhammad sallallahu alaihi wasallam, mja wako na mjumbe wako imam wa kheir na wema na mjumbe wa rahma. Ewe Allah subhanahu wa taala mnyanyue kwenye nafasi za juu kabisa na mjalie kustahiki nafasi ya maqamu lmahmud kwa namna ambayo watu wote kabla yake na baada yake watamwonea wivu. Ewe Allah subhanahu wa taala miminie rahma zako Muhammad sallallahu alaihi wasallam na familia ya Muhammad sallallahu alaihi wasallam kama ulivyomiminia rahma zako juu Ibrahim ya Ibrahima alaihi salam na familia ya Ibrahima alaihi ssalam hakika wewe ni mwenye kusifiwa na mtukufu zaidi. Ewe Allah subhanahu wa taala miminie baraka zako Muhammad wasallam na familia ya Muhammad wasallam kama ulivyomiminia baraka zako juu ya Ibrahim alayhi salam na familia ya Ibrahim alayhi salam hakika wewe ni mwenye kusifiwa na mtukufu zaidi. Wasiwasi wasi wa mwanamke wa Ansar kwa Rasulullah wasallam. Katika vita vya Uhud Waislamu walipata hasara kubwa na idadi kubwa kabisa yao waliuawa. Taarifa nzito zilipofika Madina Munawara Wanawake hao walitoka nje ya nyumba zao wakiwa na shauku ya kutaka kujua ndani wa vita hivyo. Alipoona umati kubwa wa watu wamekusanyika mahali fulani, mwanamke mmoja wa kiansara aliuliza kwa wasiwasi, vipi hali ya rasulullah sallallahu alayhi wasallam? Alipoambiwa kuwa baba yake aliuawa vitani, alisema inna lillahi wa inna ilaihi rajiun, na kukosa subira, alirudi swali lile lile kuhusu nabii wa Allah sallallahu alayhi wasallam. Wakati huu aliambiwa kwamba mume wake hayuko tena, kaka yake alikuwa amekufa, na kwamba mtoto wake pia aliuawa. Kwa wasiwasi unaozidi kuongezeka, alirudi swali lile lile kuhusu hali ya Rasulullah sallallahu alayhi wasallam. Aliambiwa kwamba alikuwa salama na mzima, lakini hakutaka kupumzika na alisisitiza kumuona yeye mwenyewe. Wakati wa mwisho alifurahisha macho yake kwa kumuona yeye mwenyewe na akasema Kulu musibatin ba'daka jalalu, ewe Nabiyu wa Allah sallallahu alehi wasallam, kwa baraka ya kukuona kila dhiki inapungua na kila wasiwasi wasi huondolewa.