Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala rasulil karim, amma baad, kumsalia Nabiyy Allah sallallahu alayhi wa sallam, kwenye maeneo ambayo watu wameghafilika. Abu Wail rahimahullah anaeleza, sijawahi kumuona Abdullah bin Mas'ud radhiallahu anhu akihudhuria am mkusanyiko au mwaliko wowote isipokuwa kwamba angemhimidi na kumtukuza Allah subhanahu wa taala na kumtumia sala na salam Rasulullah sallallahu alehi wasallam. Kama ingemlazimu kwenda sokoni ambapo alikuta watu wameghafilika na kumkumbuka Allah subhanahu wa taala, basi angemhimidi Allah subhanahu wa taala na kumswalia Rasulullah sallallahu alehi wasallam katika sehemu hizo. Ujumbe wa Saad radhiallahu anhu kwa Waislam wakati wa vita vya Uhud, Rasulullah sallallahu alehi wasallam aliuliza, Saad bin rabii yuko wapi? Sijui hali yake. Baada ya hapo mmoja wa masahaba radhiallahu anhum alitumwa kumtafuta. Alikwenda hadi mahali ambapo mwili za mashahidi zilikuwepo. Alipaza sauti kwa jina la Saad radhiallahu anhu kuona kama yupo hai mahali fulani. Alipokuwa akitangaza kwamba alitumwa na Rasulullah sallallahu alaihi wasalam ili kuuliza kuhusu Saad bin Rabi, alisikia sauti dhaifu ikitoka upande mmoja. Aligeukia upande ule na kugundua kuwa Saad radhiallahu anhu alikuwa amelala kati ya mashahidi na alikuwa karibu kupumua pumzi lake la mwisho. Saad radhiallahu anhu alisikika akisema, nifikishie salamu zangu kwa Rasulullah sallallahu alayhi wasallam na ujumbe pia. Ewe Rasulullah sallallahu alayhi wasallam, Allah subhanahu wataala akupe ujira kwa niaba yangu uliotukuka na mzuri kuliko malipo yoyote anayotoa Allah subhanahu wataala, zaidi kuliko mitume wake wote. Baada ya hapo, akamwambia yule aliyetumwa kumtafuta wafahamishe, ndugu zangu Waislamu, kwamba hakuna kitakachowaondolea kita lawama siku ya kiyama kama adui atafanikiwa kumfikia Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na kumuua kabla ya watu wote kufa. Kwa maneno haya, Saad radhiallahu anhu alipomuua mwisho wake na akaondoka duniani. Masahaba radhiallahu anhu wametoa uthibitisho wa kweli wa kujitolea kwao kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Wakati wao waliteswa na jeraha baada ya jeraha, na walikuwa kwenye pumzi zao za mwisho, hawakuwa na, na malalamiko wala hamu kwenye midomo yao, na hawakuweza kufikiria kitu kingine chochote isipokuwa usalama na ustawi wa Rasulullah sallallahu alayhi wasallam. Allah subhanahu wa, wa taala atubariki na chembe ya upendo wa kweli ambao masahaba radhiallahu anhum walikuwa nao kwa Rasulullah sallallahu alayhi wasallam.