Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wa nusali <coughs> wa nusallim ala rasuli lkarim, mabad, tunaendelea <coughs> na sunna na adabu za kumtembelea mgonjwa. Namba nne: unapowatembelea wagonjwa soma dua ifuatayo: hakuna haja ya kuwa na wasiwasi kupitia maradhi haya, utatakasika insha Allah. Unaweza pia kusoma dua ifuatayo mara saba: ninamuomba Allah Taala, Mola wa arsh kubwa akuponye imepokewa kutoka kwa Ibn Abbas radhiyallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema mtu anayesomea mgonjwa dua hiyo mara saba ambaye hakukusudiwa kufa katika ugonjwa huo basi Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala atamponya na ugonjwa huo namba tano ikiwa haitaleta haita usumbufu wowote kwa mgonjwa, basi unaweza kumwomba mgonjwa akuombee dua kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa niaba yako. Umar radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema, wakati unapo, wakati alipomtembelea mgonjwa, ikiwezekana kumwombea akuombee dua basi muomba akuombee dua kwa hakika dua yake ni sawasawa sawa na dua ya malaika, kwa sababu madhambi yake yamesafishwa. Namba sita. Sunna ya, ya kumtembelea mgonjwa haipo tu kwa wafa, wanafamilia au marafiki. Iwapo mtu anamjua Mwislamu yoyote ambaye ni mgonjwa na ikiwezekana kwenda kumzuru, basi afanye hivyo. Kumbuka, imepokewa kwamba Mtume sallallahu alaihi wasalam alitembelea mtoto wa Kiyahudi aliyekuwa mgonjwa, na Rasulullah sallallahu alaihi wasalam akampa da'wa ndani ya Uislamu. Mtoto huyu alisilimu na kisha akafariki. Kwa hivyo maulama wanaeleza kwamba kafiri akiugua basi inajuzu kumtembelea. Wakati wa kumtembelea mtu afanye nia ya kumpa da'wa ndani ya Uislamu. Inapaswa ieleweke inapaswa kwamba kumtembelea kafiri itakuwa inajuzu tu kwa sharti kwamba mtu anayakini kwamba hatoharibu dini yake kwa njia yoyote ile. Kwa hivyo ikiwa kuna kitu kinyume na Uislamu kama kuna msalaba ndani ya nyumba, kuna mziki inachezwa, kuchanganywa na kwa wanaume na wanawake, picha au sanamu na kadhalika, basi katika matukio hayo yote haitajuzu kwa kumtembelea kafiri.