Bismillahir rahmanir rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'du. Kupokea cheo cha msaidizi maalum wa Mtume sallallahu alayhi wasallam. Katika tukio la vita vya Ahzab vilivyojulikana pia kama vita vya Khandak, Waislamu walipata habari kwamba Banu Qurayza wamevunja kiapo cha kumtii Mtume sallallahu alayhi wasallam na wamejiunga na maadui. Ili kuhakikisha taarifa hizo Mtume salallahu alehi wasallam aliwauliza masahaba radiallahu anhum, ni nani atakaye niletea habari za watu hawa, yani habari za banu quraidha? Zubeir radiallahu anhu alijibu mara moja kwa kujitolea kwenda kama jasusi na kuleta taarifa za banu quraidha kwa Mtume salallahu alehi wasallam. Baada ya muda, Mtume salallahu alehi wasallam akawauliza tena, ni nani atakaye niletea habari za watu hawa banu quraidha? Kwa mara nyingine tena Zubeir radiallahu anhu Alijitolea kwenda. Hatimaye mwishoni, mtume sallallahu alayhi wasallam akauliza kwa mara ya tatu, ni nani atakaye atakayeniletea habari za watu hawa banu Quraidha? Mara hii pia Zubair radhiallahu anhu alijitolea kwenda. Ilikuwa ni katika tukio hili ambapo mtume sallallahu alayhi wasallam alifurahishwa na Zubair radhiallahu anhu, na akataja, hakika kila nabii alikuwa na msaidizi maalum na msaidizi wangu maalum ni Zubair bin Awam radhiallahu anhu.