Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wanusalimu ala rasuli lkarim, ama bad kumswalia nabiyu wa, nusalli wa Allah sallallahu alayhi wasallam. Wakati wa kusahau kitu: Anas radi allahu anhu anaripoti kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alisema, ukiwa umesahau kitu, basi nitumie sala na salamu juu yangu utakikumbuka, kama Allah subhanahu wa taala akipenda. Upendo wa Anas bin Nadhar radhiallahu anhu kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na kuwa kwake shahidi katika vita vya Uhud. Wakati wa Waislamu walipokuwa wanazidiwa katika vita vya Uhud, habari za uongo zilianza kuenea kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ameuawa. Hii habari zilisababisha wengi wa maswahaba radhiallahu anhum kukata tamaa na kupoteza moyo. Anas bin Nadhar radhiallahu anhu alitokea kumuona Umar radhiallahu anhu na Talha radhiallahu anhu pamoja na kundi la masahaba radhiallahu anhum katika hali ya huzuni na kukata tamaa kabisa. Akawaambia, kwa nini ninaoneni nyinyi nyote hivyo kama wenye kukata tamaa na wenye huzuni? Wakajibu, ameuawa Anas. Radhiallahu anhu akasema, basi ni nani anapenda kuishi baada ya yeye kufa? Njooni, twende mbele na, ma, na, na panga zetu na tuongane na mpenzi wetu nabii wa Allah sallallahu alaihi wasallam. Muda au kupita baada ya kutamka haya maneno, yeye kujitumbukiza katika mistari ya maadui na kupigana kwa ujasiri mpaka akauawa akishahidi. Anas radhiallahu anhu alikuwa na mapenzi ya hali ya juu sana kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam mpaka kuona maisha haya kuwa na thamani ya kuishi bila yeye