Bismillahir rahmanir rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasuli lkarim, amma baad. Tunaendelea na sunna na adabu za kuwatembelea wagonjwa. Namba moja, ni mustahabu kufanya udhu kabla ya kumtembelea mgonjwa. Anas radhiyallahu anhu anasema kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema, mwenye kufanya udhu kamili, yaani kwa kutimiza sunna na vitendo vya mustahabu vya udhu na kufunga safari kwenda kumtembelea ndugu yake Muislamu mgonjwa kwa matumaini ya kupata thawabu za kumtembelea mgonjwa, mtu huyo atawekwa mbali na moto wa jahannam kwa urefu wa miaka sabini. Namba mbili, unapomtembelea mgonjwa usikae muda mrefu, na hivyo husababisha mgonjwa usumbufu. Badala yake anapaswa kuondoka baada ya muda mfupi. Imepokewa kwamba ibn Abbas radhiyallahu anhu amesema ni katika sunna kufupisha ziara ya mtu mgonjwa na kuepuka kupiga kilele. Namba tatu, kuwafariji wagonjwa na kumpa moyo na matumaini kupona. Sio sahihi kwa daktari au mtu yoyote kumjulisha mgonjwa kwamba hakuna tumaini lililobaki kwake katika hali yoyote. Imepokewa kutoka kwa Abu Sa'id al-Qudr radhiyallahu anhu kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alisema, unapomtembelea mgonjwa basi mpe faraja na matumaini ya maisha. Kwa kumpa matumaini na kuinua roho yake, haitabadili takdir, lakini itakuwa njia ya kumletea furaha na faraja. Ibnu Abbas radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam wakati mmoja alimtembelea mwana kijiji mgonjwa, na kila alipokuwa akiwatembelea wagonjwa alikuwa akisoma dua ifuatayo: hakuna haja ya kuwa na wasiwasi kupitia maradhi haya