Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wanusalli wa nusallim ala rasuli lkarim, amma baad. Nguzo ya kituo wa cha dini. Wakati mtu akisilimu, basi miongoni mwa mambo ya kwanza Mtume sallallahu alayhi wasallam alikuwa akifundisha ni swala. Maisha yote ya Mtume sallallahu alayhi wasallam yaliwekwa kwa ajili ya kusimamisha swala katika umma. Alipokuja Quba na Madina Munawwara, kipaumbele chake cha kwanza kabisa kilikuwa ni kusimamisha msikiti na kuwaunganisha kwa ajili ya swala. Mbali na hayo, Rasulullah sallallahu alaihi wasallam aliamuru kwamba msikiti ujengwe katika kila eneo ili kuwaunganisha watu juu ya swala. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema swala ni nguzo ya katikati ya dini. Kwa maneno mengine, kwa kulinda nguzo hii ya katikati, dini nzima ya mtu italindwa na kwa kuharibu nguzo hii ya katikati muundo mzima wa dini yake utaanguka. Aisha radhiallahu ta'ala anha alieleza mwenendo wa mtume sallallahu alaihi wasallam na muhimu alionyesha wa kuswali msikitini. Anaripoti kwamba ndani ya nyumba ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam daima alikuwa akisaidia kazi ya nyumbani, lakini mara tu aliposikia adhan alitoka nyumbani kwenda msikitini. Wakati mmoja ujumbe wa Thaqif ulikuja kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kwa nia ya kusilimu. Hata hivyo, waliomba ruksa kuto kwenda jihad, kuto kulipa ushr, yaani kutoa asilimia kumi ya mazao kwa mtoza zaka na kuto kuswali. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikubali maombi yao mawili ya kwanza, lakini akakataa kuwapa kibali cha kuacha kuswali. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, hakuna kheri katika dini ambayo haina swala.