Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wnusali wa wanuslim la rasuli lkarim amabad. Majeraha katika njia Allah subhanahu wataala. Hafs bin Khalid rahimahu llah anasimulia kwamba mzee mmoja aliyetoka Mousil alimwambia yafuatayo. Wakati fulani nilifuatana na Zubeir radi Allahu anhu moja kati ya safari zake, wakati safari tukiwa katika ardhi iliyo wazi isiyo na maji Zubair radhiallahu anhu alihitaji kufanya ghusl la fardh. Akaniambia hivi, nifiche kwa kitambaa ili niweze kufanya ghusl. Nilimficha hivyo, na nilipokuwa nikimficha, niliona makovu kwenye sehemu ya juu ya mwili wake kutokana na kupigwa na upanga. Nikamwambia hivi, wallahi, nimeona makovu kwenye mwili wako, lakini sijawahi kuona makovu kama haya kwa mtu mwingine yoyote. Zubair radhiallahu anhu akaniuliza Je, kweli uliyaona? Nilipamjiba kuwa hakika nimeyaona makovu. Alisema, wallahi hakuna kovu mwilini wangu isipokuwa yale nilizozipata pindi nilikuwa na Rasulullah sallallahu alaihi wasallam wakati nikipigana na makafiri katika njia ya Allah subhanahu wa ta'ala. Urwa rahimahullah anasimulia, Zubair radhiallahu allahu anhu alipata majeraha makubwa matatu kwenye mwili wake kutokana na kupigwa na panga. Moja ilikuwa juu ya bega lake na ilikuwa kubwa sana, kwamba nilikuwa nikiingiza vidole vyangu ndani yake, tundu liliachwa baada ya jeraha kupona. Zubeir radillahu anhu alipata majeraha mawili katika siku ya Badar na moja katika siku ya Yarmuk.