Bismillahi rahmanirahim nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasulil karim amma badu. Kumswalia nabi wa Allah sallallahu alaihi wasallam kwenye mkusanyiko. Anas bin Malik mali radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam amesema, pindi Waislamu wawili wanaopendana kwa ajili ya Allah subhanahu wa taala wakikutana na wakamtumia Allah, nabii wa Allah sallallahu alaihi wasallam, sala na salam, basi kabla hawajaachana kusamehewa madhambi zijazo na zilizopita, madhambi madogo madogo. Talha radhiallahu anhu katika vita vya Uhud. Zubair bin Awam radhiallahu anhu anaripoti kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alivaa suti mbili za kivita kwenye mwili wake katika vita vya Uhud. Wakati wa vita, Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alikusudia kupanda mwamba, lakini hakuweza kufanya hivyo. Kwa hiyo alimwomba Talha radhiallahu anhu kukaa na kwa usaidizi wake alipanda huo mwamba. Zubair radiyallahu anhu anasema kwamba alimsikia Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akisema, imekuwa ni wajib kwa Talha radiyallahu anhu, yaani janna au ombezi wa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ni wajib kwa Talha radiyallahu anhu. Katika vita vya Uhud, Talha radiyallahu anhu alifuatana na kumlinda Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kwa ushujaa. Wakati wowote masahaba walipojadili vita vya Uhud walikuwa wakisema kwamba siku hii ni siku ya Talha radhiallahu anhu. Talha radhiallahu anhu alimkinga Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na mwili wake, alipata majeraha na madonda zaidi ya 80 mwilini mwake, lakini hakuondoka na kuacha upande wa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, ingawa mkono wake ulikuwa umepoza.