Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wa nusalli wa ala nusallim ala rasulil karim, amma baad. Salaa ufunguo wa janna. Uislamu ndiyo njia pekee inayoongoza kwenye mapenzi Allah subhanahu wataala, na inaoongozwa katika janna kupitia Uislamu, mtu atapata radhi za Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na kupata mafanikio ya milele katika faradhi zote za Uislamu. Faradhi ya swala ipo na daraja ya juu zaidi. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema swala ni ufunguo wa janna. Katika hadithi nyingine Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema kwamba swala ni nuru. Kwa hivyo, ikiwa mtu anataka kumuulika maisha yake, basi aangazie maisha yake na swala. Hivi sasa nchi nyingi kote ulimwenguni zinakabiliwa na shida na pia uchumi mdogo. Katika kukabiliana na msukosuko huu wa kimataifa uswali na uwe na, na msimamo juu yake, hatukuombi riski wewe, sisi ndo tunakuruzuku. Abdullah bin Salam radhiallahu anhu anasimulia kwamba wakati wote nyumba ya Mtume sallallahu alaihi wasallam ilipokuwa ikikumbwa na matatizo ya kifedha, Mtume sallallahu alaihi wasallam alikuwa akiwahimiza kukimbilia katika swala na pia kuwasomea aya iliyotajwa hapo juu.