Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasuli lkarim amma ba'd. Kuendelea na tafsir ya sura Fatiha, Mola wa ulimwengu wote, rabbil alamin. Neno Rabb limemrejelea kiumbe anayeleta uhai kwa kila kiumbe na kisha kuipa afya na kuipitisha hatua kwa hatua, viwango tofauti vya maendeleo mpaka kifikie ukamilifu. Kwa hivyo tunaelewa kwamba sifa hii ya Rab ni mahsusi kwa utakatifu wa Allah subhanahu wa taala na hakuna mtu mwingine yoyote anayeshiriki nayo. Alamin yani ulimwengu, inahusu ulimwengu tofauti au sayari tofauti ambazo Allah subhanahu wa taala ameziumba. Ulimwengu mmoja ni ulimwengu ambao tunaishi kwa sasa. Ulimwengu huu unaonekana kwa mwanadamu, lakini kuna ulimwengu au sayari zingine ambazo zimeumbwa na Allah subhanahu wataala, lakini hazionekani kwa mwanadamu. Neno alamin pia linaweza kurejelea aina mbalimbali za viumbe kama vile ufalme wa binadamu, ufalme wa wanyama, ufalme wa majini na ufalme wa malaika na kadhalika. Viumbe hawa, hawa wakati fulani huitwa ulimwengu tofauti: ulimwengu wa wanadamu, ulimwengu wa majini, ulimwengu wa wanyama na kadhalika. Hivyo basi Mwenyezimungu subhanahu wataala anaposema alhamdulillahi rabbil alamin, sifa zote njema ni za Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, mola wa ulimwengu wote. Ina maana kwamba sifa njema zote ni za yule ambaye amevipa uhai kila kiumbe, anazipa afya na kuzikuza na kuwatunza tangu mwanzo hadi mwisho, katika ulimwengu wanaoishi, mwingi wa rahma na mwenye kurehemu. Arrahmanirrahim, arrahman na arrahim zote ni sifa za Allah subhanahu wa ta'ala, zinazoashiria rehma yake iliyo kithiri. Lakini tofauti kati ya sifa hizo mbili ni kwamba arrahman inaonyesha upana wa rahma yake, wakati arrahim inaonyesha undani wa rahma yake.