Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wa nusalli wa wanusallim ala rasuli lkarim amma ba'd. Kumswalia nabii wa Allah sallallahu alayhi wa sallam kabla ya kuomba duaa. Fadhala bin Ubaid radhiallahu anhu anaripoti kwamba katika tukio mmoja, pindi Rasulullah sallallahu alayhi wa sallam alikuwa amekaa msikitini, mtu fulani aliingia na kuswali. Baada ya kuswali, mtu huyo aliomba duaa akisema Ewe Allah subhanahu wa taala, ni samehe na unifariji na rahma zako. Kumtazama namna mtu huyo alivyoomba duaa, Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akamwambia, umeharakisha kumwomba Allah subhanahu wa taala haja zako. Ewe mtu uliyeswali baada ya kuswali, unapokaa kuomba duaa, anza kwa kumhimidi Allah subhanahu wa taala kwa vile anastahiki kusifiwa. Baada ya hapo nitumie mimi sala na salamu kisha mfikishie Allah subhanahu wa taala haja zako. Baada ya hapo, mtu mwingine pia akaswali. Baada ya kuswali, alimhimidi Allah subhanahu wa taala, akamtumia Rasulullah sallallahu alaihi wasallam sala na salam, na kisha akaanza kuomba duaa. Kumwangalia mtu huyo na yeye akishikamana na adabu za duaa, Rasulullah sallallahu alaihi wasallam akamwambia, ewe mtu ulioswali, omba dua kwa sababu dua yako itakubaliwa. Abu Ubaida radhiyallahu anhu anapoteza meno yake wakati wa vita vya vi Uhud. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikuwa ameumizwa vibaya sana na adui na vipande viwili vya kofia yake vikapenya kwenye uso wake wa baraka. Abu Bakr Siddiq radhiyallahu anhu na Abu Ubaida radhiyallahu anhu mara moja wakakimbia na kumsaidia Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Abu Ubaida radhiyallahu anhu akaanza kung'oa vipande vya kofia kutumia meno yake. Wakati kipande kimoja kilipotolewa, alikuwa amepoteza jino moja. Hakujutia kupoteza jino lake, akatumia tena meno yake kung'oa kiungo kingine. Pia alifanikiwa kung'oa kipande kingine, basi katika harakati hizo alipoteza jino lingine. Vipande vilipotolewa vilipo, damu ilianza kutoka kwenye mwili wa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Malik bin Sinan radhiyallahu anhu baba yake na Abu Sa'id Khudri radhiyallahu anhu, alilamba damu ya Rasulullah sallallahu alayhi wasallam kwa mdomo wake. Kwa hili Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alisema, moto wa jahannam hauwezi kumgusa mtu ambaye damu yangu imechanganyika na yake.