Imepokewa kutoka kwa Ali radhiallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema, mwenye kumtembelea mgonjwa asubuhi malaika elfu sabini humwombea rahma kwa Mnyezimungu subhanahu wa taala mpaka jioni, na anayemtembelea mgonjwa jioni malaika elfu sabini humwombea rahma kwa Mnyezimungu subhanahu wa taala mpaka asubuhi, na pia atapata bustani peponi kujenga kujenga kasiri ndani ya janna. Imepokewa kutoka kwa Abu Huraira radhiyallahu anhu kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam amesema, mtu anayemtembelea mgonjwa, malaika wanaita kutoka mbinguni, baki katika raha na faraja. Ni vizuri kiasi gani kutembea kwako, yaani kukutana na ndugu yako na kuonyesha kumjali. Na kupitia hatua hii umejengewa mwenyewe kasari katika janna. Kupata radhi za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, imepokewa kutoka kwa Abu Huraira radhiyallahu anhu kwamba Rasulullahi sallallahu alaihi wasallam alisema, siku ya kiyama Allah Ta'ala atasema: ewe mwana wa Adamu, nilioumwa lakini haukunitembelea. Mtu huyo atajibu: ewe Allah Ta'ala, itawezekanaje vipi mimi nikutembelee wewe unapoumwa, na ile hali wewe si, si mwanadamu bali wewe ni Mola wa ulimwengu wote. Yaani wewe, ni, wewe. Allah taala atajibu, je, haumjui kwamba mja wangu fulani aliumwa na haukumtembelea? Je, hujui kwamba kama unge, ungemtembelea bila shaka ungenikuta mimi nipo.