Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim amma ba'd. Mtu kuwa mkarimu kwa viumbe, ili mtu aweze kuboresha uhusiano wake na Allah subhanahu wa ta'ala, ni muhimu kwake kuwafanyia wema waja wa Mwenyezi Mungu subhanahu wataala na kutimiza haki zao. Kuwa mkarimu na waja Allah subhanahu wataala ni njia madhubuti ya kupata rahma za Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ikiwa mtu anawatendea vibaya waja wa Allah subhanahu wa ta'ala, basi hatoweza kamwe kupata mapenzi na rahma za Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala. Maneno ya dhahabu ya Maulana Ilyas rahimahullah. Maulana Ilyas rahimahullah ametaja kwamba siku ya Kiyama kutakuwa na vitendo viwili ambavyo vitamridhisha zaidi Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala, ambavyo watu watapata msamaha wake. Ya kwanza ni kuonyesha heshima kwa kila kitu kinachohusiana na dini kwa mfano Qur'an adhan, msikiti, muadhin, mashekhe na kadhalika. Ya pili ni kuwa mkarimu kwa viumbe. Vitendo hivi viwili vinapendwa zaidi na Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na vitawafanya watu apate kuingia peponi. Allah subhanahu wa taala ameipa familia ya mtu na ndugu haki kubwa zaidi ikilinganishwa na Waislamu kwa ujumla, hivyo mtu ana wajibu mkubwa zaidi ya kuwatendea wema ndugu zake na kutimiza haki zao. Zaidi ya hayo, kuwaonyesha ndugu zako ukarimu ni njia ya kupata baraka kubwa katika maisha ya mtu. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, mwenye kutaka riski yake iongezwe na kurefushwa maisha yake basi adumishe uhusiano wa kifamilia. Kwa bahati mbaya, umuhimu mkubwa wa kutimiza haki za wanafamilia yanaondoka hatua kwa hatua katika maisha wa Islam. Hakuna mtu wa kutunza wazee au wanafamilia ambao ni wagonjwa. Matokeo ya kusikitisha ni kwamba watu wanakuwa wanyonge na kupoteza matumaini, ambapo dini ya Kiislamu inaonyesha matumaini na rahma kwa kila mtu katika kila hali. Kwa hiyo, ikiwa mtu anataka kupata rahma maalum za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala katika maisha yake, basi siri ni kwake kutekeleza swala zake zote msikitini pamoja na jamaa, kujiepusha na madhambi yote na kuwatendea wema viumbe na kutimiza haki zao.