Bismillahir Rahmanir Rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala Rasulil Karim, amma ba'd. Zubair radiyallahu anhu akitoa upanga wake kumlinda Rasulullah sallallahu alayhi wasallam. Urwa bin Zubair rahimahullah anasimulia yafuatayo kwamba wakati mmoja, shetani alizusha uongo kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam ametekwa na makafiri katika eneo la juu la Makka Mukarrama. Aliposikia uzushi huu Zubair radhiallahu anhu, ambaye alikuwa na umri wa miaka kumi na mbili tu wakati huo, mara moja akaondoka, akiwapita watu na upanga wake kumtafuta Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Wote walimuona Zubair radhiallahu anhu, walishangaa na kusema, yule kijana amebeba upanga. Alipofika kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam, Mtume sallallahu alaihi wasallam akamuuliza, kuna nini ewe Zubair? Zubairi radhiallahu anhu akamjibu kumfahamisha Mtume sallallahu alayhi wasallam kuhusu uzushi wa uongo uliozushwa na, na akasema pia nimekuja kuwapiga wale waliokukamata na upanga wangu. Katika riwaya nyingine iliyopokelewa na mtoto wa Urwa rahimahullah, Zubairi radhiallahu anhu alikuwa mtu wa kwanza kuchomoa upanga wake kwa ajili ya Allah subhanahu wa ta'ala. Riwaya hii inataja zaidi kwamba Mtume sallallahu alaihi wasallam aliposikia jibu hili la Zubair radhiallahu anhu alimwombea dua. Maelezo: kuna riwaya tofauti kuhusiana na umri wa Zubair radhiallahu anhu wakati wa kusilimu kwake. Kuna maoni mawili tofauti ambayo yamesimuliwa Abul has, Abul Aswad anasimuliwa kutoka kwa Urwa rahimahullah kwamba Zubair radhiallahu anhu alikuwa na umri wa miaka 12 aliposlimu aliposilimu. Na Hisham bin Urwa rahimallah anasimulia kutoka kwa baba yake kwamba Urwa rahimallah kwamba alikuwa na umri wa miaka kumi na sita. Ama Hisham bin Urwa rahimallah maoni yake yeye ni kwamba Zubeir radhiyallahu anhu alikuwa na umri wa miaka kumi na tano aliposilimu. Pia kuna mtazamo wa Zubeir radhiyallahu anhu mwingine akiwa na umri, umri wa miaka minane wakati wa kusilimu. Alisilimu muda mfupi baada ya Abubakar Abubakr radhiyallahu anhu.