Mtu ambaye anakisifu kitu chochote kilichoumbwa popote pale duniani hatimaye anamsifu muumba wa vitu vyote, yani Allah subhanahu wa taala, kwa sababu kusifiwa na kitu chochote ni kwa hakika kumsifu mtengenezaji wake. Kwa hiyo, Allah subhanahu wa taala anapokuwa ndiye aliyeumba kila kitu, basi kukisifu hito, hicho kitu ni kumsifu Allah subhanahu wa taala, kwa sababu yeye ndiye aliyekipa uzuri na fahari. Wakati mtu anapochunguza ulimwengu na viumbe vilivyoumbwa ndani ya ulimwengu, basi kila kitu huvuta mazingatio ya mwanadamu kuelekea uzuri wake. Lakini wakati mtu anapotazama nje ya pazia ili kuona ni nani anadhibiti kila kitu katika ulimwengu na kuruhusu kufanya kazi kwa maelewano, utafahamu kuwa kwa hakika si mwingine ila ni Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala pekee. Kimsingi, kila kiumbe katika fahari na uzuri wake nidhihirishwa tukufu Allah subhanahu wataala peke yake. Mara tu mwanadamu atatambua kwamba kuna mmoja tu katika ulimwengu mzima ambaye anastahiki sifa zote, basi anapaswa kuelewa kwamba huyo pekee ndiye anafaa kuabudiwa. Kwa hivyo tunaona kwamba ingawa maneno alhamdulillah, sifa zote njema ni za Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, imetumika kuashiria sifa, lakini kwa maana inakata, inakata mzizi wote wa shirki, yani ushirikina na ibada kwa viumbe vyote vingine isipokuwa Allah subhanahu wa taala, na wakati huo huo inasimamisha imani ya tauhid, kuleta imani katika umoja wa Allah subhanahu wa taala. Kwa hivyo tunaelewa kwamba aya ya kwanza kabisa ya Quran tukufu ina inaweka kanuni ya msingi ya Uislamu, yaani tauhid, umoja wa Allah subhanahu wa taala.