Nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala rasulil karim amma ba'd. Kujiepusha na madhambi: ili mtu aweze kuboresha uhusiano wake na Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, basi ni wajibu kwake kujiepusha na madhambi na kujilinda mwenyewe kutokana na fitna zote. Muhaddith mkubwa Allama Yusuf bin Nori rahimahullah ametaja kwamba katika kila zama kuna fitna ambazo zinazojidhihirisha kwa namna tofauti. Hata hivyo, kimsingi kuna aina mbili za fitna zinazodhuru dini ya mtu: fitna katika amal, yani vitendo na fitna katika ilmu. Allama Binuri rahimahullah baada ya hapo akaeleza kwamba fitna katika amali hutokea pale mtu wanapojihusisha na madhambi kama vile uhusiano wake ya kiharamu, zinaa, unywaji wa pombe na madawa ya kulevya, ribaa, rushwa mtu kuwa bila haya, kuvaa uchi, kucheza mziki, kuimba mziki. Dhambi hizi kawaida humpelekea mtu kujiingiza katika dhulma, kusema uongo, kutokuwa mwaminifu katika biashara na kadhalika. Madhara ya dhambi hizi mwishoni huathiri swala ya mtu, somo ya mtu, zaka ya mtu, haji na matendo mengine yote ya haki. Jinsi mtu anajiingiza zaidi katika madhambi haya na kuzama ndani yake, basi dini yake inakuwa dhaifu pia na mtu polepole pole atapoteza taufik ya kutekeleza matendo mema kama hizi. Kuhusu fitna ya ilmu, basi hii inakuja kwa mtu ambaye anatafuta dini yake kutoka vyanzo visivyotegemewa na visivyo vya Kiislamu. Kwa mfano, TV, Youtube, Facebook na kadhalik. Kupitia mtu kupata dini yake kutoka kwa vyanzo hivi vya ufisadi, moyo wake na akili vitaumbwa ipasavyo na kumfanya awe na uelewa mbaya katika mtazamo wa dini. Kwa hivyo, matendo atakayoyafanya baada ya hapo yataendana na mawazo ambayo ameyapata kutoka kwenye vyanzo hivi.