Imepokewa pia kutoka kwa Anas radhiyallahu anhu kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ameita sura hii kuwa ni sura kuu kati kati ya sura zote za Quran takatifu. Katika hadithi nyingine Abu Hureira radhiyallahu anhu anasimulia kwamba Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, na hapa kwa Allah subhanahu wa taala ambaye ni mola wa maisha yangu kwamba si Taura wala Injil wala Zabur wala sehemu nyingine yoyote ya Quran inaweza kulinganishwa na sura Fatiha. Maulama wanaeleza kwamba vitabu vya vi Allah subhanahu wa taala yanafikia takriban mia na nne na ujumbe za vitabu hizi zote zimo katika vitabu vinne vi mashuhur ambayo ni Zabur, Taura, Injil na Quran. Ujumbe mtukufu wa vitabu hivi vyote umefupishwa ndani ya Quran, na ujumbe wa kimsingi wa Quran umeingizwa ndani ya sura Fatiha. Zaidi ya hayo, ujumbe wa sura Fatiha unaweza kupatikana kwa ufupi katika maneno bismillahi rahmani rahim. Asili ya bismillahi rahmani rahim, kwa jina la Mwenyezimungu subhanahu wa taala, mwingi wa rahma, mwenye kurehemu, ilikuwa ni tabia na njia ya watu katika zama ya kabla ya Uislamu kwamba wanapoanza kazi yoyote au kuanza mradi wowote walichukua majina ya masanamu yao ili kupata baraka. Allah taala alivifuta vitendo hivi viovu wapagani, na akawaagiza kwamba badala ya kuchukua majina ya mungu zao wa uongo wanapaswa kutaja jina la Allah subhanahu wa taala wanapoanza kazi yoyote au kuanza mradi wowote. Kwa hakika maisha ya muumini yanatawaliwa na iman na yakini kwamba ni kwa neema za Mwenyezimungu subhanahu wa taala tu na usaidizi wa Mwenyezimungu subhanahu wa taala ndipo matendo yote yanatimizwa. Kwa hivyo muumini anafundishwa kusoma bismillah Wakati wa kufungua au kufunga mlango, wakati wa kufunika chombo chochote, wakati wa kula au kunywa, wakati wa kuanza safari, wakati wa kupanda au kushuka kwenye usafiri na kadhalika. Tunaposema bismillah, kwa jina la Allah subhanahu wa taala, kwa hakika tunasema kwamba tunaianza kazi yetu kwa jina la Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na kwa usaidizi na baraka zake tukufu. Kwa maneno mengine, tunakubali kwamba bila Allah subhanahu wa taala hatuwezi kufanya kazi yoyote wala kukamilisha kazi yoyote hata iwe kazi ndogo kiasi gani. Kimsingi, kila kipengele cha maisha ya muumini kinapaswa kuanza kwa kuchukua jina la Allah Subhanahu wa Taala. Hivyo basi, kabla ya kuanza kusoma Qur'an takatifu tumeamrishwa kusoma bismillah. Sababu ya kusoma bismillah ni kutaka msaada na baraka za Allah Subhanahu wa Taala ili uweze kuisoma Qur'an takatifu kwa usahihi na pia kuweza kufahamu ujumbe wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ndani ya Qur'an na kupata mwongozo maalum kupitia kitabu cha Allah Subhanahu wa Ta'ala.