Bismillahir Rahmanir Rahim Nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim amma baad tunaendelea na ombaji wa dua namba 21 usiwe na haraka na kutokuwa na subra kwa ajili ya kukubaliwa na kutimiziwa dua yako Anas radhiyallahu anhu anasema kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam amesema Mja ataendelea kuwa katika hali ya wema na maadamu yuko ameridhishwa na amri ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na hana haraka. Masahaba radhiyallahu anhu akauliza: ewe Rasulullah sallallahu alayhi wasallam, kuwa na haraka kuna maanisha nini? Mtume sallallahu alayhi wasallam akasema: nilimuomba Mola wangu lakini hakunijibu dua yangu. Namba 22 ikiwa mtu anahisi kuwa dua zake hazikubaliwi, basi yeye, basi yeye asipoteze matumaini, bali aendelee kuomba dua kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Anapaswa kuelewa kwamba Allah taala anajua ta lililo bora kwa kila mja, na Allah taala anamruzuku mja wake kwa muda mwafaka. Imepokewa kutoka kwa Abu Sa'id al-Qudri radiyallahu anhu kwamba rasulu llahi sala llahu alaihi wasallam amesema mwislamu yoyote akimwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, na ombi kitu cha haramu, yaani kuomba kitu chochote kisichoruhusiwa au kukata uhusiano wa kifamilia, basi Allah subhanahu wataala atamjalia moja kati ya mambo matatu: namba moja, atampa alichokuwa amekiomba katika dunia hii au namba mbili atamwekea malipo ya dua yake katika akhira. Namba tatu au atamwepusha na msiba kutoka kwake. Masahaba radhiyallahu anhu walisema, kama ni hivyo, sisi tutashiriki kwenye dua nyingi. Mtume sallallahu alaihi wasallam akajibu, Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala ndiye mjuzi wa kila kitu, yaani uwezo wake na hazina zake ni zaidi ya hayo mnayoyaomba.