Bismillahir Rahmanir Rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim, amma bad. Mshikamano katika swala. Swala imeelezwa katika hadith kuwa ndiyo nguzo kuu ya dini ya mtu. Bila kushikamana na swala huwezi kuboresha uhusiano wako na Allah subhanahu wataala na kupata upendo na rahma zake tukufu. Ilikuwa ni matamanio ya Mtume sallallahu alaihi wasallam kwa wanaume wa umma wake Kuswali swala ya fardh pamoja na jamaa msikitini. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikuwa na shoku kubwa ya kuswali pamoja na jamaa msikitini hadi katika ugonjwa wake uliokithiri kabla ya kufa kwake. Alipokuwa hawezi kutembea bila kusaidiwa, alichukua msaada kwenye mabega ya watu wawili na akaenda msikitini kwa ajili ya kuswali. Kuhusiana na wale wanaume waliokuwa wakiswali nyumbani kwao, Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema lao si wanawake na watoto majumbani, ningeswali isha na baada ya hapo, ningeamuru kundi la vijana lichome moto nyumba moto nyumba za watu wanaoswali swala zao za faradh nyumbani kwao bila udhuru yoyote ya halal. Katika hadithi ya Abdullah bin Mas'ud radhiallahu anhu imetajwa kwamba yule anayetaka kukutana na Allah subhanahu wa ta'ala siku ya kiyama akiwa muislamu anatakiwa azichunge swala zake tano za kila siku kwa kuzitekeleza msikitini.