Umar radhiallahu anhu akamuita Saad radhiallahu anhu na alipofika, akazungumza naye kwa heshima kubwa akisema, ewe Abu Ishaq, baadhi ya watu wa Kufa wanadai kuwa hauswali sawa sawa. Saad radhiallahu anhu akajibu, wallahi ninawatimizia swala ambayo Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikuwa akiifanya bila kuwacha kipengele chochote. Saad radhiallahu anhu kisha akaeleza namna ya kuswali akisema, ninapoongoza katika swala ya Isha huwa anarefusha zile mbili za mwanzo na ninafupisha rakaa mbili za pili kwa namna ambayo Mtume sallallahu alaihi wasallam alikuwa akiswali. Umar radhiallahu anhu akajibu kwa kusema, ewe Abu Ishaq, haya yalikuwa maoni kamili niliyokuwa nayo kuhusu wewe. Umar radhiallahu anhu baada ya hapo alimrudisha Saad radhiallahu anhu kurudi Kufa pamoja na watu wachache ili kuchunguza tuhumu dhidi yake. Watu ambao Umar radhiallahu anhu aliwatuma walikwenda kwenye kila msikiti wa Kufa ili kuwauliza watu kuhusu Saad radhiyallahu anhu. Watu walipoulizwa hawakuwa na la kusema juu yake ila maneno ya kumsifu kwa kila jambo ali, alilofanya. Mwisho walifika kwenye msikiti katika wilaya ya kabila la Banu Abs. Hapa kulikuwa na mtu kwa jina la Usama bin Qatada ambaye alisimama na kusema, kwa vile umeniuliza kuhusu Saad radhiyallahu anhu, basi kuna malalamiko matatu ambayo ninayo dhidi yake ya kwanza, hatokage jihad pamoja na jeshi. Ya pili, hagawi mali kwa uadilifu na usawa. Ya tatu, hana uadilifu katika maamuzi yake. Aliposikia madai haya ya uongo, Saad radhiallahu anhu alijibu, wallahi, nitakufanyieni laana tatu ikiwa mnasema uongo. Ewe Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, iwapo mja wenu huyu anasema uongo na amesimama tu kwa ajili ya umaarufu na kujulikana, basi mrefushe maisha yake Ongeza ongeza umaskini wake na mshirikishe katika fitna. Baadaye Usama bin Qatada alipoulizwa na watu kuhusu hali yake, alikuwa akijibu, nimefikia uzee na nimenaswa na fitna, na yote haya ni kwa ajili ya lana ya Saad radiallahu anhu ambaye yamenitesa. Mmoja wa wapokezi wa, wa tukio hili Abdul Malik anataja, nilimwona Usama bin Qatada baadaye akiwa katika uzee. Nyusi zake zilikuwa zimenama kwenye macho yake kutokana na uzee na alikuwa akiwachokoza wasichana watumwa mitaani na kuwasumbua.