Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim amma bad, kuendelea na tafsir ya sura Fatiha. Ujumbe wa sura Fatiha: mtu anapochunguza maada ya sura hii atatambua kwamba ni ujumbe kutoka kwa Allah Subhanahu wataala kwa mwanadamu kuhusiana na jinsi anavyopaswa kumwomba Allah Subhanahu wataala na kutafuta mwongozo kutoka kwake. Kwa hiyo katika sura hii Mtu anamuomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala amwonyeshe njia ya wale waliofadhiliwa na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala na amwepushe na, wali na njia ya wale walioghadhibikiwa na njia ya waliotumia kupotea. Allah Subhanahu wa Ta'ala anajibu dua hii ya mwanadamu kwa kumpa mwongozo ambao uliteremshwa katika Qur'an nzima baada ya sura hii. Kwa hivyo ni kwamba sehemu nzima ya Qur'an Takatifu uliosalia baada ya sura hii ni jibu kwa dua hii ya mwanadamu katika sura Fatiha. Mtazamo wa ujumbe wa sura Fatiha, mtazamo wa ujumbe wa sura, wa sura hii ni kwamba ili mtu afaidike na Qur'an takatifu anatakiwa kuleta imani katika vipengele vya msingi vya imani. Kwa mfano, ya kwanza kuamini kwa umoja Allah wa Allah subhanahu wa ta ta'ala, ya pili kuamini sifa zake zote nzuri, ya tatu kuamini kama kuna maisha ya akhera, ya nne kuamini hisabu ya siku ya Kiyama, ya tano kuamini risala yaani utume wa rasulullah sallallahu alaihi wasallam ya sita, kufuata njia wachamungu yani manabii ambia alayhi salatu wassalam, na, na namba saba kujiepusha na njia ya maadui wake yanayomfanya yanayo, yanayo mtu kumwasi Allah subhanahu wataala. Vilevile sura hii inamuelekeza mwanadamu katika kufikia lengo lake kwa kurejea kikamilifu kwa Allah subhanahu wataala kwa kumwabudu yeye pekee, kuomba mwongozo na msaada kutoka kwake. Iwapo mtu anasoma sura hii na kaisoma kwa akili iliyo wazi na moyo mnyofu kama mtafutaji ukweli wa haki, bila shaka atari, atabarikiwa na mwongozo wa kweli kutoka kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala.