Sifa njema zote ni za Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, mola wa ulimwengu wote, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu, mfalme wa siku ya kuhukumu. Wewe peke yako tunakuabudu na wewe tu tunakuomba msaada. Tuonyeshe njia iliyonyooka, njia ya wale waliofadhilisha kwa fadhila yako, sio njia ya waliokasirikiwa na njia ya waliopotea. Sura ya kwanza Sura Fatiha ni sura ya kwanza ndani ya Quran tukufu, sio tu sura ya kwanza katika pangilio za Quran, za sura za Quran, lakini pia ni sura ya kwanza kuteremshwa na Allah subhanahu wa taala. Kabla ya kuteremshwa kwa Sura Fatiha, ingawa aya za mwanzo za Sura Alaq na Sura Mudathir ziliteremshwa, lakini hakuna sura kamili iliyoteremshwa kabla yake. Sababu ya sura Fatiha kuwekwa mbele ya kila sura nyingine ya Quran takatifu ni kwamba sura Fatiha ndiyo asili ya Quran Majid, na katika mada yake inajumuisha dhamira kuu tatu za Quran Majid. Kwa hiyo sehemu zote zingine katika Quran Majid zinazofuata baada ya sura Fatiha ni kama maelezo yake katika kufafanua mada zake kuu tatu. Mada tatu kuu za Quran takatifu kimsingi. Elimu iliyomo ndani ya Qur'an takatifu yote inahusiana na ma, moja wapo ya mada kuu tatu: ya kwanza kuleta imani katika umoja wa Allah Subhanahu wa Ta'ala na katika sifa zake takatifu; ya pili kutekeleza amalu saliha, yani amali njema; ya tatu maisha ya akhira. Kanuni za msingi za mada zote hizi tatu kuu zimerejelewa zi na kuonyeshwa katika sura Fatiha. Ni kwa sababu hii kwamba miongoni mwa majina ambayo sura Fatiha imetolewa kama iliyotajwa katika Ahadith ni majina Ummu lQuran, mama wa Quran, Ummu lKitab, mama wa Kitabu, na Alquranu Ladhim yani Quranu takatifu.