Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'du. Aya muhimu na aya pana zaidi ndani ya quran takatifu kwa uhalisi, ujumbe wa ndani uliomo katika aya hii, yani aya ya inna Allaha yamuru bil adli wal ihsani wa ita idhil qurba, hadi mwisho unajumuisha ujumbe mzima na roho ya Uislamu inasisitiza umuhimu wa kutimiza haki za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala na haki za viumbe pia, pamoja na kuishi maisha ya upendo kamili, usafi, utu na heshima. Hivyo basi, Abdullah bin Mas'ud radhiallahu anhu alitaja kuwa aya hii ndiyo aya pana zaidi ndani ya Qur'an Majid. Kwa ufupi, ndani ya aya hii Allah Subhanahu wa Ta'ala anawaamrisha waumini kusimamisha mambo matatu katika maisha yao na kujiepusha na mambo matatu pia. Kwa kufanya hivyo watapata roho ya kweli ya Uislamu. Mambo matatu tunayoamrishwa kuyashika ni haya: ya kwanza ni adl, uadilifu, kufanya kila kitu na uadilifu kwa kutimiza haki tunazodaiwa na Allah subhanahu wataala na viumbe. Ya pili ni ihsan, kupita matakwa ya haki ya ku na kuonyesha wema na huruma kwa viumbe. Namba tatu, kuonyesha wema zaidi kwa ndugu zetu kwa vile Allah subhanahu wataala amewajalia kuwa na haki kubwa zaidi juu yetu. Mambo matatu tunayoamrishwa kujiepusha ni nayo ni haya ambayo tutaitaja sasa hivi: ya kwanza ni mwenendo usio na aibu na tabia mbaya, ya pili dhambi na maovu kwa ujumla, namba tatu kudhulumu kwa namna yoyote ile.