Bismillahi rahmani rrahim nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim amma ba'd. Damu ya kwanza iliyomwagika kwa ajili ya Uislamu. Muhammad bin Ishaq rahimahullah anasimulia kwamba mwanzoni katika Uislamu, masahaba wa Mtume sallallahu alayhi wasallam walikuwa wakiswali kwa siri. Walikuwa wakienda kwenye mabonde ya Maka Mukarama kuswali ili swala zao zibaki siri kwa makafiri na ili waokoke na mateso ya makafiri pia. Wakati mmoja wakati Saad radhiyallahu anhu alikuwepo pamoja na kundi la masahaba radhiyallahu anhum wakiswali katika moja ya mabonde ya Maka Mukarama, kundi la makafiri liliwaona, kisha makafiri wakaanza kuwachokoza na kutukana dini yao mpaka ukazuka mgom, ugomvi baina ya makundi mawili, yani masahaba radhiyallahu anhum na makafiri. Wakati wa ugomvi huu Saad radhiallahu anhu alimuumiza vibaya kafiri mmoja kichwani kwa kumpiga, kwa kumpiga fuvu la kichwa na mfupa wa taya ya ngamia. Haya yalikuwa ni mapambano ya kwanza yaliyotokea tangu mwanzo wa Uislamu ambapo maswahaba radhiallahu wa anhum walisababisha majeraha ya kimwili kwa makafiri na yalikuwa ni ugomvi ambayo damu ilimwagika kwa ajili ya Uislamu.