Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusalli wanusallim ala l rasuli lkarim amma badu. Kuendelea na tafsir ya sura Nas, neno malik kwenye aya malikin nas, yaani mfalme, linaashiria maana ya kulinda, kwa sababu kwa ujumla mfalme anajali ustawi na ulinzi wa raia wake. Na vilevile vile neno ilah kwenye ilahin nas, yani Mungu, linaonyesha kulinda, kwa sababu ilah, Mungu, anajali kuhusu uumbaji wake. Hivyo basi Allah subhanahu wa ta'ala anapokuwa na sifa zote hizi tatu basi, inadai kwamba Allah subhanahu wa ta'ala atavilinda viumbe vyake vyote na hakutakuwa na ulinzi mkubwa zaidi kuliko ulinzi wa Allah subhanahu wa ta'ala. Mara ya nne lilipotajwa neno annas, linarejelea hali anayoipata mwanadamu katika maisha yake yote, ambapo shetani daima hujaribu kumpoteza kwa kuingiza mawazo maovu na waswasa ndani ya moyo wake. Hivyo basi mwanadamu anafundishwa kwamba anapaswa kuendelea kutafuta ulinzi na usalama wa Allah Subhanahu wa Ta'ala dhidi ya shetani. Mara ya tano annas inarudiwa inarejea kwa mawakala na wasaidizi wa shetani wanaomsaidia shetani katika kazi yake ya kupotosha viumbe. Miongoni mwa wakala wake ni shayatin, yani mashaitani wengine pamoja na watu waovu, kama inavyoonekana kwa ujumla. Kundi na marafiki mtu anaokuwa nao una usha, ushawishi mkubwa juu ya mawazo yake na tabia yake, na ujumbe hupitishwa kutoka moyo hadi moyo, ambayo husababisha mtazamo na mawazo ya mtu kubadili maisha yake. Pia shaitan mwenye kutia waswasa. katika sura hii Allah subhanahu wataala anamtaja shaitan kama alwaswas. Neno alwaswas maana yake halisi ni kutia waswasa ambalo katika lugha ya Kiarabu linamaanisha halisi wa neno ambalo vitenzi vyote hutokea. Kwa hiyo Allah subhanahu wa taala anamwita sheitan kwa jina hili, kwa kutumia neno halisi kuashiria uwezo mkubwa alionao katika kumpoteza mwanadamu kupitia waswasa zake. Maulama wanaeleza kwamba katika moyo wa kiroho wa mwanadamu kuna sehemu mbili. Katika sehemu moja kuna malaika ambaye humsukuma mwanadamu kuelekea na kufanya mema. Hii ni upande wa kulia wa moyo wa mwanadamu. Upande wa kushoto wa moyo wa mwanadamu kuna sehemu nyingine ambayo ndani yake kuna shetani ambayo humhimizi na kumshawishi mwanadamu kwenye maovu na kufanya mabaya.